+255 222215701   info@mloganzila.or.tz



Mamia ya Wananchi wa Bagamoyo Wajitokeza Kupima Uoni

Mar 9 2022

Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Macho Hospitali ya Taifa Muhimbili Mloganzila Dkt. Catherine Makunja (Kulia), akimfanyia uchunguzi wa macho mmoja wa wananchi wa Bagamoyo aliyejitokeza kufanyiwa uchunguzi wa Macho katika kambi maalum inayoendelea katika Hospitali ya Wilaya Bagamoyo

Baadhi wa wananchi waliojitokeza kufanyiwa uchunguzi wa Macho

Baadhi wa wananchi waliojitokeza kufanyiwa uchunguzi wa Macho

Mamia ya Wananchi wamejitokeza katika viwanja vya Hospitali ya Wilaya Bagamoyo katika kambi maalumu ya uchunguzi wa matatizo ya Macho inayoendeshwa na Madaktari Bingwa kutoka Hospitali ya Taifa Muhimbili Upanga na Mloganzila.

Akizungumza katika kambi hiyo Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Macho Hospitali ya Taifa Muhimbili Mloganzila Dkt. Catherine Makunja amesema kuwa kambi hiyo inafanyika kwa siku mbili kuanzia tarehe 9-10 Machi ikiwa ni kuadhimisha wiki ya uelimishaji juu ya ugonjwa wa shinikizo la macho (Glaucoma)

“Katika maadhimisho ya wiki ya Glaucoma, Muhimbili kwa kushirikiana na wadau wengine wa afya, tunafanya uchunguzi wa matatizo mbalimbali ya macho kwa wananchi wa Wilaya ya Bagamoyo na maeneo Jirani, watakao bainika kuwa na matatizo mbalimbali ya macho watapatiwa dawa na wale ambao matatizo yao yatahitaji upasuaji basi watafanyiwa upasuaji bila mgonjwa kudaiwa chochote katika hospitali ya Muhimbili Mloganzila” amesema Dkt. Makunja

Dkt. Makunja amesema gharama zote za dawa na upasuaji kwa watakaobainika kuwa na matatizo zitatolewa na taasisi isiyo ya kiserikali ya Vision Care Tanzania.

Kwa upande wake mmoja wa wananchi wa Bagamoyo Bw. Robert Ngoroma ambaye alifika katika kambi hiyo kupatiwa matibabu amewashukuru sana wataalamu wa Muhimbili kwa uchunguzi waliomfanyia ambapo ilibainika kuwa ana tatizo la uoni hafifu .

“Nawashukuru sana madaktari wa Muhimbili nilikuwa na tatizo kutokuona maandishi jambo ambalo lilisamabisha nishindwe kabisa kusoma, nimefika hapa nimepimwa na nimepewa miwani ya kusomea bila malipo, sijalipa hata senti tano, nimefurahi sana sasa naweza kusoma meseji kwenye simu” amesema Bw. Ngoroma

Maadhimisho ya wiki ya Glaucoma yanafanyika kuanzia tarehe 7-12 Machi, na yamebeba kauli mbiu isemayo dunia ang’avu, tunza uoni wako.